Monaco cosmetics
Ahabanza  >>  Amakuru yose >> Amakuru mashya >> Mu Rwanda >> 

Inama y’abaminisitiri yashyizeho impinduka mu bayobozi,Mukaruliza agirwa ambasaderi

Inama y’abaminisitiri yateranye kuri uyu wa Gatanu taliki 03 Mutarama 2017 iyobowe na Perezida Paul Kagame yahinduriye imirimo bamwe mu bayobozi batandukanye barimo n’uwari umuyobozi w’Umujyi wa Kigali Mukaruliza Monique kuri ubu wagizwe Ambasaderi w’u Rwanda muri Zambia.

Mukaruliza agizwe Ambasaderi mu gihe yari amaze amezi 11 n’iminsi itandatu ahawe inshingano zo kuba umuyobozi w’Umujyi wa Kigali.

JPEG - 21.4 kb
Mukaruliza Monique wagizwe Ambasaderi w’u Rwanda muri Zambia

Si Mukaruliza wahinduriwe inshingano gusa, kuko n’abandi bayobozi batandukanye barimo Francis Gatare wari umuyobozi wa RDB bahawe imirimo mishya.Gatare yagizwe umuyobozi w’ikigo gishinzwe Peteroli na Mine mu gihe yari amaze imyaka ine ari umuyobozi wa RDB.

Muri iyi nama, abayobozi batandukanye bahinduriwe imyanya nk’aho Clare Akamanzi wari Umuyobozi w’Ishami rishinzwe ingamba na politiki (Head of SPU ) mu biro by’Umukuru w’Igihugu aho yari amaze amezi arindwi akora izi nshingano yasimbuwe na Lt Colonel Nyamvumba Andrew.

Inama y’Abaminisitiri yashyize mu myanya Abayobozi ku buryo bukurikira:
1. OFFICE OF THE PRESIDENT
Lt Colonel NYAMVUMBA Andrew: Head of SPU
2. Rwanda Development Board
1. AKAMANZI Claire: CEO & Cabinet Member
2. HATEGEKA Emmanuel: COO
3. RWANDA MINES, PETROLEUM AND GAS BOARD
1. GATARE Francis: CEO
2. Dr MUNYANGABE Emmanuel: COO
4. Rwanda Governance Board
1. Prof. SHYAKA Anastase: CEO
2. Dr. Usta KAYITESI: Deputy CEO
3. KALISA Edward: Secretary General
5. MINAFFET
1. Embassy/Zambia, Lusaka
MUKARULIZA Monique: Ambassador
2. High Commission Ottawa/Canada:
MARARA Igor: First Counselor
3. Permanent Mission of Rwanda/UN:
KAYINAMURA Robert: First Counselor
6. MINEDUC
1. MULINDWA Sam: Permanent Secretary
2. BAGUMA Rose: DG Education Planning
7. MIFOTRA
MUSONERA Gaspard: Permanent Secretary
8. MINEACOM
MBABAZI Rosemary: Permanent Secretary
9. MYICT
Maj. GATARAYIHA Regis: Permanent Secretary
10. NATIONAL COUNCIL OF SCIENCE AND TECHNOLOGY
Prof. Manasseh MBONYE: Director General
11. Office of the Auditor General
HABIMANA Patrick: Deputy Auditor General
12. NIDA
MUKESHA Josephine: Director General
13. RWANDA LAND MANAGEMENT AND USE AUTHORITY
MUKAMANA Esperance: Director General and Chief Registrar of land titles
14. Rwanda Water and Forestry Authority
NGABONZIZA Prime: Director General
15. Rwanda Management Institute
1. Dr. RUBAGIZA Jolly: Deputy Director General
2. ABIMANA Fidele: Principal Senior Training Coordinator
3. GATARI Eugene: Principal Senior Research and Consultancy Coordinator
16. Northern Corridor Integration Projects
SAFARI Innocent: National Coordinator
17. THE OFFICE OF THE PRIME MINISTER/OPM
MUNYABURANGA Cyprien: Cabinet Notes Taker
MUNYANDINDA Emmanuel: Policy Analyst in charge of Government Program
Monitoring.
AGABA Asaphson: Policy Analyst in charge of Cabinet Preparation.
IRAKOZE Prosper: ICT Policy Analyst in charge of Government Program
Monitoring.
GASHUGI Aimé Claude: Director of ICT Unit.
18.IN MINALOC
NGENDAHIMANA Pascal: Advisor to the Minister of State in charge of SocioEconomic Development.
19. MIGEPROF
NIYIGENA Pierre Martin: Advisor to the Minister.
20. MINIRENA
UTAMULIZA Marie Chantal: Director of Finance and Administration Unit.
HODARI Jacob: Director of Planning, Monitoring and Evaluation Unit.
21.IN REAF
GAKWAYA Harriet: Director of Finance and Administration Unit.
22.NIRDA
TOTO WA MUGENZA Emmanuel: Director of Planning, Monitoring, Evaluation and ICT Unit.

Imirasire

Kanda hano udukurikire kuri Facebook na Twitter

Tanga igitekerezo

Amazina yawe

Email yawe

Igitekerezo cyawe

Niba igitekerezo cyawe kidatukana, ntigisesereze.

Gihawe ikaze.

Close X